trầm cảm sẽ thấy đau mỏi toàn thân, đau ngực, táo bón, sợ lạnh.

Thảo luận trong 'Giải đấu diễn đàn Tennis365' bắt đầu bởi sonminhle1998, 17/5/18.

1. sonminhle1998

sonminhle1998 Member

tín hiệu của bệnh trầm cảm:

một - Mất ngủ : khó vào giấc ngủ, hay tỉnh giấc giữa đêm ko ngủ được nữa, hoặc thức dậy trong khoảng hai - 3 giờ sáng cố nhiên thắc thỏm khó chịu (có lúc ngủ đa dạng quá mức).

hai - Chán ăn : ăn ít, ăn không ngon, không thích ăn, sợ ăn (có khi ăn đa dạng quá mức), ko ăn, sút cân.

3 - Ngại giao du có người khác, phát triển thành ít nói thất thường, lười đi lại.

4 - Cảm thấy bốn chồn lo âu, đứng ở nể im, đau đầu, đau mỏi toàn thân, đau ngực, táo bón, sợ lạnh.

5 - Cảm thấy mệt mỏi, suy nghĩ chậm chạp, rầu rĩ, mất hứng thú khiến cho việc, mất hứng thú giải trí hàng ngày (thể thao, xem tivi, sách báo, phim...). Cảm thấy tiếp giáp với buồn rầu ảm đạm, thời kì kéo dài lê thê.

6 - Bi quan lo lắng về mai sau cho bản thân và gia đình, sợ điều xấu xảy ra cho bản thân và gia đình.

7 - Nghĩ rằng mình ko xứng đáng mang bản thân và tiếp giáp với. Cho rằng mình phạm phổ thông khuyết điểm, tội lỗi, ko muốn xúc tiếp mang ai.

8 - Nghĩ rằng mình ko xứng đáng được ăn, ko xứng đáng được sống, cho rằng mình là gánh nặng cho mọi người.

9 - sở hữu ý nghĩ chết chóc, muốn tự vẫn bằng thuốc ngủ, treo cổ, nhảy đầm lầu, đâm vào xe... Hay đã với lần tự tử.

10 - Giảm khả năng quy tụ, do dự và giảm hay rất ham muốn quan hệ dục tình.

cách thức ĐIỀU TRỊ BỆNH TRẦM CẢM

Để trị được bệnh trầm cảm, bạn cần thực hiện những việc sau :

- Bạn giảm thiểu cảm giác chán đời, bạn nên nỗ lực đừng để cho mình quá rảnh rỗi; nên tạo cơ hội cho mình bận rộn bằng việc gia chánh, thêm việc ở cơ quan hoặc học thêm… Cũng rất nên đi chơi, giải trí sở hữu cái hình nghề thuật mà mình ko chán. Đừng bỏ qua thời cơ, và hơn hết là nên phấn đấu thu xếp tham gia những hoạt động tập thể ở cơ quan để xúc tiếp với đồng nghiệp, tạo niềm vui mới… Trong sinh hoạt cùng đồng, bạn sẽ thấy mình có ích cho người khác, được người khác quý mến.

• một, Bạn hãy lấy 1 tờ giấy trắng, kẻ một con đường dọc chia đôi. Bên trái hãy viết rất nhiều các gì bạn lo âu thành từng mục một. Bên phải là những cỗi nguồn gây ra cảm giác chậm triển khai. Chả hạn ngủ trăn trở. Nguyên nhân: Tôi vẫn hình dung việc...Hãy nêu luận điểm chứng cớ cho thấy tại sao như vậy là ko đúng và hãy viết chúng ra.
    • 2, Để đổi thay các việc dành đầu tiên khiến, hãy nghĩ ra mục tiêu mới, lý thú, nhưng sở hữu thể thực hành được. Chả hạn ngày nghỉ đi thăm bạn gái ở thành phố khác hay tậu một bộ xống áo thể thao. Hãy biểu thị cụ thể từng bước thực hiện 1.
    • 3, Trầm cảm khi đổi mùa, chính là thời khắc bạn cần bắt đầu mọi việc trong khoảng đầu. Hãy thay đổi lớp lang công việc : bắt đầu tới bể bơi, bổ sung thêm khoản đi bộ vào buổi tối bất chấp mưa hay nắng...
    • 4, Mỗi ngày hãy tạo cho bản thân và người nhà 1 niềm vui nho nhỏ: tìm vé đi xem phim, tặng một cuốn sách mới, khiến cho đầu mới, món ăn mới...
    • 5, Ngày nghỉ hãy ngủ thêm một tí, tắm bằng nước lá thơm, đi khiến cho đầu...
    xem thêm:
    hay buồn ngủ và mệt mỏi
    • 6, Hãy thay đổi 1 điều gì chậm triển khai trong căn hộ : kê lại đồ gỗ thay rèm cửa, thay thảm, đặt lại chậu hoa cảnh...
    • 7, trong khoảng tối hôm trước hãy chuẩn bị kế hoạch chi tiết cho ngày hôm sau, quyết tâm để với các khoảng thời kì rỗi.
    • 8, Hãy mời bạn thân đi tiệm cà phê hay về nhà, hãy tâm tình hết những nỗi niềm của mình, thậm chí hãy cùng khóc cho đến khi bật cười.
    • 9, Hãy nhớ rằng có khi bạn uống một số cái thuốc cũng gây ra tâm trạng vui buồn thất thường, thí dụ như thuốc dự phòng thai. Có thể nên thay thế bằng loại thuốc khác. Giả dụ các biện pháp Đó ko mang tác dụng thì hãy đến gặp chưng sỹ liệu pháp tâm lý.
    • 10, Về dinh dưỡng vào lúc giao mùa, hãy bổ sung vitamin hạn chế chế độ ăn nghèo calo, đồ béo, đồ ngọt, ko uống chè và cà phê đặc...
    Trường hợp của bạn, rẻ nhất bạn nên đi khám thầy thuốc xem đau đầu do nguyên nhân gì và bạn thực hành phương pháp làm việc và ngơi nghỉ hợp lý nhé.

xem thêm:trầm cảm nặng

2. tra0995497882

tra0995497882 New Member